Công ty cung cấp thực phẩm sạch Khai Tâm Phát

Phát sốt với ” Thực đơn 25.000 ” của đôi vợ chồng trẻ.

21/10/2020

Có thể thấy rằng hiện nay vấn đề về chi tiêu tiết kiệm luôn là đề tài thu hút sự quan tâm chú ý của rất nhiều người dùng mạng. Mới đây trên cộng động rộ lên bức ảnh suất ăn 25.000 của đôi vợ chồng trẻ. Nhay lập tức bên cạnh những ý kiến thán phục, những bài viết này luôn xuất hiện những ý kiến trái chiều…

Nguyên văn câu chuyện thực đơn 25000

Trên mạng xã hội, trích nguyên văn câu chuyên như sau: “Lúc nãy em có đọc 1 bài viết liên qua đến vấn đề chi tiêu sinh hoạt của 2 vợ chồng. Chị kia bảo mỗi bữa ăn của 2 vợ chồng có thể chi dưới 25 nghìn/ bữa mà có nhiều mẹ chửi và nói là chém. Em thấy đây là bình thường và hoàn toàn có thể chi tiêu được. Các mẹ thấy sao ạ? Thử xem bữa cơm gia đình 2 vợ chồng em ạ”.

Để có thể thuyết phục mọi người cô lấy ra dẫn chứng

thuc-don-25000

Bạn có muốn xem thêm: Địa chỉ cung cấp suất ăn công nghiệp tại Biên Hòa, Đồng Nai

1. Trai sào dưa chua, rau ngót xào thịt

  • + Trai 1kg chỉ 3-5 nghìn. Dưa chua 5 nghìn. Cà chua 1 quả: 1 nghìn.
  • + Thịt nạc 15 nghìn về xay nhỏ hoặc mua thịt xay. 1 bó rau ngót 2 nghìn.

Tổng cộng: Dưới 23 nghìn

2. Thịt ba chỉ rang, rau muống luộc, đậu phụ rán.

  • + Thịt ba chỉ 1,5 lạng: 15 nghìn.
  • + Rau muống 1 mớ: 2 nghìn.
  • + Đậu phụ 1 tấm: 5 nghìn.
  • Tổng cộng: 22 nghìn

3. Tôm chiên, rau cải xào tỏi

  • + Tôm 15-20 nghìn. 1 gói bột chiên giòn 5 nghìn chia 2 lần.
  • + Rau cải xanh 2 bó: 4 nghìn.

Tổng cộng: Khoảng 25 nghìn

Nếu như theo thực đơn người vợ trẻ này đưa ra, mỗi bữa hai vợ chồng chị chỉ phải chi một số tiền không quá 25 nghìn nhưng vẫn đảm bảo đủ chất. Tuy nhiên bữa ăn này gặp phải nhiều ý kiến trái chiều

thuc-don-2500

Tuy nhiên, sau khi xem thực đơn này, nhiều người phản pháo cho rằng, thực đơn trên là phi lý. “ Ở đâu trai có 3-5 nghìn 1 kg thế ? Ở đâu cà chua có 1 nghìn 1 quả bây giờ? Rau muống bèo nhèo ít cũng 5 nghìn 1 bó, rau ngót 3-4 nghìn là rẻ. 1 lạng thịt rẻ nhất bây giờ cũng 9 nghìn. Tôm bây giờ là hơn 200 nghìn1 kg, mua 20 nghìn được mấy con? Mình ở quê lẫn phố bây giờ hầu như có giá chung, cùng lắm rẻ hơn không đáng bao nhiêu, mua được như thế này bây giờ chả hiểu sống ở đâu mà rẻ thế, rẻ hơn giá người ta buôn” Còn bạn thấy sao hãy để lại bình luận nhé

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Bấm để gọi (Tư vấn 24/7)0978550966